LỊCH TRÌNH CUỘC THI ROBOTACON 2019

Địa điểm:

Trường THPT Lê Hồng Phong.
235 Nguyễn Văn Cừ, phường 4, quận 5, TP.Hồ Chí Minh

Lịch sự kiện

Ngày

Giờ

Nội dung

Diễn giải

 

8g30-9g

Chào đón và điểm danh

 

6/5

9g -9g10

Đại diện Sở Giáo dục và Đào tạo
phát biểu

 

9g10-11g00

– Giới thiệu các bảng thi khối Tiểu học

– Cơ cấu giải thưởng

– Demo các bảng thi

Thành phần tham dự:

– Đại diện Sở GD & ĐT, các phòng Giáo dục, đại diện
BGH, giáo viên phụ trách, giáo viên tin học của Cấp Tiểu học

–  Báo chí và đối
tác của ELI

– Giải đáp thắc mắc

+ Đăng ký luyện thi

+ Đăng ký dự thi

+ Sản phẩm

– Trải nghiệm các bảng thi

11g00-11g30

– Chốt danh sách trường tham gia tập huấn chuyên sâu

–  Chốt danh sách
giáo viên đăng ký tập huấn về Robot và CODE.GAME vào tháng 7/2019

 

13g30-16g00

– Giới thiệu các bảng thi khối THCS&THPT

– Cơ cấu giải thưởng

– Demo các bảng thi

Thành phần tham dự:

– Đại diện Sở GD & ĐT, các phòng Giáo dục, đại diện
BGH, giáo viên phụ trách, giáo viên tin học của Cấp Tiểu học

–  Báo chí và đối
tác của ELI

– Giải đáp thắc mắc

+ Đăng ký luyện thi

+ Đăng ký dự thi

+ Sản phẩm

– Trải nghiệm các bảng thi

– Chốt danh sách trường tham gia tập huấn chuyên sâu

–  Chốt danh sách
giáo viên đăng ký tập huấn về Robot và CODE.GAME vào tháng 7/2019

 

13/5

23g59 phút

Đóng link đăng ký

 

14/5

 

Chốt danh sách chính thức

 

25-26/5

 

Thi chính thức

 

Kế hoạch chi tiết Lễ phát động

Ngày

Giờ

Nội dung

Diễn giải

 

8g30-9g

Chào đón và điểm danh

 

6/5

9g -9g10

Đại diện Sở Giáo dục và Đào tạo
phát biểu

 

9g10-11g00

– Giới thiệu các bảng thi khối Tiểu học

– Cơ cấu giải thưởng

– Demo các bảng thi

Thành phần tham dự:

– Đại diện Sở GD & ĐT, các phòng Giáo dục, đại diện
BGH, giáo viên phụ trách, giáo viên tin học của Cấp Tiểu học

–  Báo chí và đối
tác của ELI

– Giải đáp thắc mắc

+ Đăng ký luyện thi

+ Đăng ký dự thi

+ Sản phẩm

– Trải nghiệm các bảng thi

11g00-11g30

– Chốt danh sách trường tham gia tập huấn chuyên sâu

–  Chốt danh sách
giáo viên đăng ký tập huấn về Robot và CODE.GAME vào tháng 7/2019

 

13g30-16g00

– Giới thiệu các bảng thi khối THCS&THPT

– Cơ cấu giải thưởng

– Demo các bảng thi

Thành phần tham dự:

– Đại diện Sở GD & ĐT, các phòng Giáo dục, đại diện
BGH, giáo viên phụ trách, giáo viên tin học của Cấp Tiểu học

–  Báo chí và đối
tác của ELI

– Giải đáp thắc mắc

+ Đăng ký luyện thi

+ Đăng ký dự thi

+ Sản phẩm

– Trải nghiệm các bảng thi

– Chốt danh sách trường tham gia tập huấn chuyên sâu

–  Chốt danh sách
giáo viên đăng ký tập huấn về Robot và CODE.GAME vào tháng 7/2019

 

Kế hoạch buổi thi chính thức 25 và 26/5/2019

THỜI

GIAN

NỘI
DUNG
Ngày
25/05/2019
Thi
đấu tại chổ các  bảng A3,A6,A7.1,A7.2
7h00 – 8h00 Check-in
8h00 – 10h00 Thi đấu tại chổ các  bảng A3,A6,A7.1,A7.2. Riêng bảng A7.1 và
A7.2 thi tại phòng máy của BTC (thu bài và niêm phong)
10h00 – 12h00 BGK chấm điểm lựa chọn bài thuyết
trình
14h00 – 16h00 Thử sân
Ngày
26/05/2019
Thi
Đấu các bảng A1,A2,A4,A5 và thuyết trình các bảng A3,A6,A7.1,A7.2
7h00 – 8h00 Check-in
8h – 8h15 Khai mạc cuộc thi, giới thiệu nhà tài
trợ, khách mời, BGK

Phát biểu của ban tổ chức

8h15 – 8h30 Văn nghệ mở màn
8h30 – 11h30 Thi
đấu các bảng A2, A5 và thuyết trình các bảng A7.1, A7.2 (bảng cá nhân)
11h30 – 13h30 Nghỉ trưa
13h30 – 14h00 Check-in các thí sinh chỉ thi buổi chiều
14h00 – 16h00 Thi đấu các bảng A1, A4 và thuyết
trình các bảng  A3, A6

(bảng đồng đội)

16h00 – 17h00 Bế mạc